Advertisements
Advertisements
प्रश्न
खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा:

मधुर/मधुरा कुलकर्णी, ज्ञानदीप विद्यालय, सांगली विद्यार्थी प्रतिनिधी या नात्याने वृक्षारोपणाच्या कार्यक्रमासाठी रोपांची मागणी करणारे पात्र व्यवस्थापकांना लिहा.
Advertisements
उत्तर
दिनांक: ४ जून २०२३
प्रति,
माननीय व्यवस्थापक,
आम्रपाली रोपवाटिका,
यशवंतनगर, सांगली.
विषय: वृक्षारोपण स्पर्धेसाठी रोपांची मागणी.
माननीय महोदय,
मी मधुरा कुलकर्णी, ज्ञानदीप विद्यालय, सांगलीची विद्यार्थी प्रतिनिधी आहे. “वृक्षवल्ली आम्हां सोयरे वनचरे” या आपल्या संस्थेने आयोजित केलेल्या उपक्रम व स्पर्धेबद्दल मला माहिती मिळाली, ज्यामुळे शालेय संस्थांना फळे, फुले आणि उपयुक्त झाडांच्या रोपांचे मोफत वाटप करण्यात येत आहे.
आम्ही आमच्या शाळेत वृक्षारोपण करण्याची योजना आखली आहे आणि आम्हाला यासाठी विविध प्रकारच्या रोपांची आवश्यकता आहे. आम्ही विशेषतः फळे आणि फुले देणाऱ्या झाडांच्या रोपांच्या शोधात आहोत, जे आमच्या विद्यार्थ्यांना निसर्गाशी जवळून परिचित करून देण्यास मदत करतील. तरी, आमच्या शाळेसाठी आवश्यक रोपांची संख्या आणि प्रकाराबद्दलची माहिती खालीलप्रमाणे आहे:
| अनु. क्र. | रोपांचे प्रकार | संख्या |
| १. | विविध फुलझाडे | १० |
| २. | विविध फळझाडे | १० |
| ३. | विविध औषधी रोपे | १० |
| ४. | अशोक | १० |
| ५. | निलगिरी | १० |
आम्हाला १५ जून ते २० जून या कालावधीत रोपे हवी आहेत. आम्हाला आशा आहे की, या उपक्रमाद्वारे आम्ही विदयार्थ्यांमध्ये पर्यावरणाची जाणीव वाढवू शकतो आणि त्यांना निसर्गाशी जोडून देऊ शकतो.
कृपया या संदर्भात आपल्या प्रतिसादाची वाट पाहत आहोत. धन्यवाद.
आपली विश्वासू,
मधुरा कुलकर्णी
(विद्यार्थी प्रतिनिधी)
Email-amrapali06@gmail. com
APPEARS IN
संबंधित प्रश्न
खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा.

विद्यार्थी प्रतिनिधी या नात्याने शाळेत वृक्षारोपण करण्यासाठी रोपांची मागणी करणारे पत्र लिहा.
खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा.

विद्यार्थी प्रतिनिधी या नात्याने चांगल्या उपक्रमाबाबत हिरवाई ट्रस्टचे अभिनंदन करणारे पत्र लिहा.
खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा.
|
जीवनज्योती विद्यालय, नांदगाव प्रमुख पाहुणे – मा. श्री. अजय लागू संपर्क – [email protected] दीपक/दीपाली माने |
| विद्यार्थी प्रतिनिधी या नात्याने |
| पारितोषिक प्राप्त विद्यार्थी सुहास/सुनीता देसाई, यांचे अभिनंदन करणारे पत्र लिहा. |
खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा.
|
जीवनज्योती विद्यालय, नांदगाव प्रमुख पाहुणे – मा. श्री. अजय लागू संपर्क – [email protected] दीपक/दीपाली माने |
विद्यार्थी प्रतिनिधी या नात्याने पारितोषिक वितरण समारंभासाठी अध्यक्ष म्हणून मा. उत्तम कांबळे यांना उपस्थित राहण्याची विनंती करणारे पत्र लिहा.
पत्रलेखन: खालील निवेदनाच्या आधारे कृती सोडवा.

खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा:
| संत गाडगेबाबा विद्यालय, संतभूमी चौक, अमरावती. शाळेच्या ‘विद्यार्थी मंडळ’ तर्फे आयोजित ‘एकपाती अभिनय स्पर्धा’ दि. 3 जानेवारी, स. 11 वा. [email protected] - मुख्याध्यापक |
अशोक/आशा पवार, विद्यार्थी प्रतिनिधी या नात्याने स्पर्धेसाठी शाळेचे सभागृह उपलब्ध करून देण्याची विनंती करणारे पत्र शाळेच्या मुख्याध्यापकांना लिहा.
खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा.
|
औंध वस्तुसंग्रहालय पाहण्यासाठी खुले!
|
| सहल प्रमुख या नात्याने |
| तुमच्या शाळेला परवानगी मिळण्याबाबत पत्र लिहा. |
खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा.
|
औंध वस्तुसंग्रहालय पाहण्यासाठी खुले!
|
| सहल प्रमुख या नात्याने |
| तुमच्या मित्रास वस्तुसंग्रहालय पाहण्यास येण्यासाठी पत्र लिहा. |
खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा.
![]() |
“आरोग्यम् धनसंपदा” टिळक स्पोर्ट्स ४३२, सदाशिव पेठ, पुणे-४११०३० |
![]() |
||
| सेल | सेल | सेल | ||
| खेळ सात दिवस चालू |
आरोग्य चांगले रहण्यासाठी खेळासारखा व्यायाम पाहिजेच. आमच्याकडे सर्व प्रकारच्या खेळांचे साहित्य माफक दरात मिळते. भरपूर स्टॉक! वेळ: सकाळी ९ ते रात्री ९ पर्यत |
![]() |
||
| अध्यक्ष क्रीडा क्लब या नात्याने | ||||
| वरील जाहिरातीवरून आपल्या क्लबला क्रीडा-साहित्य पुरवण्यासाठी पत्र लिहा. | ||||
खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा.
|
स्थळ गोखले नाट्यगृह, |
रसिक नाट्य मंडळाच्या वर्धापन दिनानिमित्त ऐतिहासिक नाट्य स्पर्धा दिनांक - १६ डिसेंबर ते २० डिसेंबर, २०१८ वेळ - रात्री: ९:३० ते १२:३० प्रवेश - फक्त पासधारक* नियम व अटी लागू. |
नावनोंदणी |
| तुमच्या नाटकासाठी | ||
| तुमच्या मित्राला तुमचे नाटक पाहण्यास येण्याबाबत पत्र लिहा. | ||
खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा.
|
जनता विद्यालय अहमदनगर आयोजित जिल्हास्तरीय चित्रकला स्पर्धा दि. 2 जानेवारी वेळ स. 10.00 वाजता. संपर्क- मुख्याध्यापक, जनता विद्यालय, अहमदनगर. E-mail - [email protected] मोबाइल - 0211556680 |
| अभय/आर्या दळवी, विद्यार्थी प्रतिनिधी या नात्याने |
| स्पर्धेत सहभागी करून घेण्याची विनंती करणारे पत्र मुख्याध्यापकांना लिहा. |
खालील निवेदन वाचा व त्याखालील कृती सोडवा.
|
जनता विद्यालय अहमदनगर आयोजित जिल्हास्तरीय चित्रकला स्पर्धा दि. 2 जानेवारी वेळ स. 10.00 वाजता. संपर्क- मुख्याध्यापक, जनता विद्यालय, अहमदनगर. E-mail - [email protected] मोबाइल - 0211556680 |
अभय/आर्या दळवी, विद्यार्थी प्रतिनिधी या नात्याने उत्तम आयोजनाबद्दल मुख्याध्यापकांना अभिनंदन करणारे पत्र लिहा.
रक्तदान शिबिरात नागरिक या नात्याने तुम्हांला सहभागी करून घेण्याची विनंती करणारे पत्र संबंधित व्यक्तीला लिहायचे आहे. त्यासाठी खालील निवेदन वाचा व त्याआधारे पत्राच्या प्रारूपात केवळ मुद्दे योग्य ठिकाणी लिहा.

वृत्तपत्रातील खालील बातमी वाचा व त्यखालील कृती सोडवा.

जागरूक नागरिक या नात्याने ‘फॅन्टसी लँड’ या उद्यानासमोरील रस्त्यावरील नादुरुस्त सिग्नल दुरुस्त केल्याबद्दल मा. वाहतूक अधिकारी यांचे अभिनंदन करणारे पत्र लिहा.
संबंधित विषयासाठी स्वपरिचय पत्र तयार करा.


कार्यशाळेत तयार झालेल्या वस्तू खरेदीची मागणी करणारे पत्र संबंधित मंडळाला लिहा.
|
‘झाडे लावा........ झाडे जगवा.’ हिरवाई ट्रस्ट, तळेगाव दाभाडे जागतिक पर्यावरण दिनानिमित्त रोपांचे मोफत वाटप संपर्क - हिरवाई ट्रस्ट, बालोद्यान मार्ग, तळेगाव दाभाडे [email protected] |
कुणाल/गायत्री पिंगळे, विदयार्थी प्रतिनिधी, ज्ञानसंपदा विद्यालय, तळेगाव दाभाडे या नात्याने शाळेत वृक्षारोपण करण्यासाठी रोपांची मागणी करणारे पत्र ट्रस्टच्या व्यवस्थापकांना लिहा.

योगेश/योगिता मोरे विद्यार्थी प्रतिनिधी या नात्याने क्रीडा साहित्य खरेदीवर विशेष सवलत दिल्या- बद्दल अभिनंदन करणारे पत्र व्यवस्थापकांना लिहा.

योगेश/योगिता मोरे विद्यार्थी प्रतिनिधी या नात्याने क्रीडा साहित्याची मागणी करणारे पत्र व्यवस्थापकांना लिहा.



